Gwajin rigakafin cutar COVID-19 IgG/IgM (Colloidal Gold)

Takaitaccen Bayani:

 


Cikakken Bayani

Tags samfurin

/covid-19-iggigm-antibody-testcolloidal-samfurin-zinariya/

AMFANI DA NUFIN

Testsealabs®COVID-19 IgG/IgM Antibody Test Cassette shine a gefe mai gudana na chromatographic immunoassay don gano ingantattun ƙwayoyin rigakafi na IgG da IgM zuwa COVID-19 a cikin jinin ɗan adam gaba ɗaya, samfurin jini ko jini.

Ƙayyadaddun bayanai

20pc/akwatin (20 gwajin na'urorin + 20 tubes + 1buffer + 1 samfurin saka)

1

KAYAN DA AKA BAYAR

1.Test Devices
2.Buffer
3.Droppers
4.Saka samfur

2

TARIN MALAMAN

SARS-CoV2 (COVID-19) IgG/IgM AntibodyTest Cassette (Blood/Serum/Plasma) ana iya yin ta ta amfani da jinin rami (daga venipuncture ko ɗan yatsa), jini ko plasma.

1.Don tattara samfuran Jini Gabaɗayan Yatsa:
2.A wanke hannun mara lafiya da sabulu da ruwan dumi ko kuma a wanke da ruwan barasa.Bada damar bushewa.
3.Tausa hannu ba tare da taɓa wurin huda ba ta hanyar shafa hannun zuwa saman yatsa na tsakiya ko na zobe.
4.Huda fata tare da bakararre lancet.Goge alamar jini na farko.
5. A hankali shafa hannu daga wuyan hannu zuwa tafin hannu zuwa yatsa don samar da digon jini mai zagaye akan wurin huda.
6.Ƙara samfurin jinin yatsan gabaɗaya zuwa gwajin ta amfani da bututun capillary:
7.Taba ƙarshen bututun capillary zuwa jini har sai an cika kusan 10mL.Guji kumfa iska.
8.Separate serum ko plasma daga jini da wuri-wuri don guje wa hemolysis.Yi amfani da kawai bayyanannun samfurori marasa hemolyzed.

YADDA AKE GWADA

Bada gwajin, samfuri, buffer da/ko sarrafawa don isa zafin ɗaki (15-30°C) kafin gwaji.

Cire kaset ɗin gwajin daga jakar foil kuma yi amfani da shi cikin sa'a ɗaya.Za a sami sakamako mafi kyau idan an yi gwajin nan da nan bayan buɗe jakar foil.
Sanya kaset a kan tsaftataccen wuri mai daidaitacce.Don samfurin Serum ko Plasma:

  • Don amfani da digo: Riƙe digo a tsaye, zana samfurin zuwa layin cika (kimanin 10mL), kuma canja wurin samfurin zuwa samfurin da kyau (S), sannan ƙara digo 2 na buffer (kimanin 80 ml), sannan fara mai ƙidayar lokaci. .
  • Don amfani da pipette: Don canja wurin 10 ml na samfurin zuwa samfurin rijiyar (S), sannan ƙara digo 2 na buffer (kimanin 80 ml), sannan fara mai ƙidayar lokaci.

Ga Venipuncture Gabaɗayan Samfuran Jini:

  • Don amfani da digo: Riƙe digo a tsaye, zana samfurin kamar 1 cm sama da layin cika kuma canja wurin digo 1 cikakke (kimanin 10μL) na samfurin zuwa rijiyar samfurin (S).Sannan ƙara digo 2 na buffer (kimanin 80 ml) kuma fara mai ƙidayar lokaci.
  • Don amfani da pipette: Don canja wurin 10 ml na duka jini zuwa samfurin rijiyar (S), sannan ƙara digo 2 na buffer (kimanin 80 ml), sannan fara mai ƙidayar lokaci.
  • Don Samfuran Dukan Jini na Yatsa:
  • Don amfani da digo: Riƙe digo a tsaye, zana samfurin kamar 1 cm sama da layin cika kuma canja wurin digo 1 cikakke (kimanin 10μL) na samfurin zuwa rijiyar samfurin (S).Sannan ƙara digo 2 na buffer (kimanin 80 ml) kuma fara mai ƙidayar lokaci.
  • Don amfani da bututun capillary: Cika bututun capillary kuma canja wurin kusan 10mL na ɗan yatsa gabaɗayan samfurin jini zuwa samfurin rijiyar (S) na kaset ɗin gwaji, sannan ƙara digo 2 na buffer (kimanin 80 ml) kuma fara mai ƙidayar lokaci.Dubi hoton da ke ƙasa.
  • Jira layin (s) masu launi ya bayyana.Karanta sakamako a minti 15.Kar a fassara sakamakon bayan mintuna 20.
  • Lura: An ba da shawarar kada a yi amfani da buffer, bayan watanni 6 bayan buɗe vial.hoto1.jpeg

FASSARAR SAKAMAKO

IgG KYAU:* Layuka masu launi biyu sun bayyana.Layi mai launi ɗaya yakamata ya bayyana koyaushe a cikin yankin layin sarrafawa (C) kuma wani layin yakamata ya kasance a cikin yankin layin IgG.

IgM KYAU:* Layuka masu launi biyu sun bayyana.Layi mai launi ɗaya yakamata ya bayyana koyaushe a cikin yankin layin sarrafawa (C) kuma wani layin yakamata ya kasance cikin yankin layin IgM.

IgG da IgM KYAU:* Layuka masu launi uku sun bayyana.Layi mai launi ɗaya yakamata ya bayyana koyaushe a cikin yankin layin sarrafawa (C) kuma layin gwaji guda biyu yakamata su kasance a cikin yankin layin IgG da layin IgM.

* NOTE: Ƙarfin launi a cikin sassan layin gwajin na iya bambanta dangane da yawan ƙwayoyin rigakafin COVID-19 da ke cikin samfurin.Sabili da haka, duk wani inuwa na launi a cikin yankin layin gwaji ya kamata a yi la'akari da kyau.

KYAU: Layi mai launi ɗaya yana bayyana a yankin layin sarrafawa (C).Babu layi da ya bayyana a yankin IgG da yankin IgM.

INVALID: Layin sarrafawa ya kasa bayyana.Rashin isassun samfurin ƙira ko dabarun ƙa'ida ba daidai ba shine mafi kusantar dalilai na gazawar layin sarrafawa.Bita tsarin gwaji tare da sabon gwaji.Idan matsalar ta ci gaba, daina amfani da kayan gwajin nan da nan kuma tuntuɓi mai rarraba na gida.

 

 


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Aiko mana da sakon ku:

    Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana

    Samfura masu dangantaka

    Aiko mana da sakon ku:

    Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana